Hỗ trợ tối đa 5 tệp, mỗi tệp có kích thước 10M. được
Shanghai Fradwell Industrial Automation Co., Ltd. 86-21-68060766 cnsales@fradwell.com
Tin tức Nhận báo giá
Nhà - Tin tức - HMI Hướng dẫn lựa chọn 2026: WEINVIEW vs Kinco vs Siemens vs Pro-face

HMI Hướng dẫn lựa chọn 2026: WEINVIEW vs Kinco vs Siemens vs Pro-face

August 27, 2026

Tóm lại:Không có "thương hiệu HMI tốt nhất" — chỉ có HMI phù hợp nhất với hệ sinh thái hệ thống điều khiển và ngân sách của bạn. Hướng dẫn này so sánh WEINVIEW, Kinco, Siemens KTP và Pro-face GP4000 (với MCGS như một lựa chọn ngân sách) trên năm khía cạnh — kích thước màn hình/độ phân giải, giao thức truyền thông, khả năng sử dụng phần mềm, xếp hạng bảo vệ công nghiệp và hiệu suất giá — và kết thúc bằng một danh sách kiểm tra lựa chọn sẵn sàng để sử dụng.


1. Tại sao việc lựa chọn HMI lại xứng đáng được chú ý nghiêm túc

HMI (Giao diện Người-Máy) là giao diện duy nhất của người vận hành với máy móc. Chi phí điển hình khi chọn sai (kinh nghiệm phổ biến trong ngành, không phải kết luận thống kê):

  • Không khớp giao thức → thêm cổng chuyển đổi, tốn hàng trăm đến hơn một nghìn đô la mỗi điểm, cộng thêm một điểm lỗi nữa;
  • Kích thước màn hình/độ phân giải quá nhỏ → màn hình chật chội, nhiều lỗi người vận hành hơn;
  • Phần mềm khó sử dụng → mỗi lần thay đổi màn hình đều tốn kém; giao dự án chậm;
  • Xếp hạng bảo vệ không đủ → màn hình cảm ứng hỏng trong vòng vài tháng trong môi trường bụi/ẩm;
  • Chỉ định quá mức → trả gấp 2-3 lần cho một thương hiệu mà bạn không bao giờ sử dụng các tính năng của nó.

Định nghĩa chính thức của Pro-face về HMI là một khuôn khổ hữu ích: HMI xử lý năm chức năng — cài đặt, điều khiển và lệnh, giám sát và kiểm soát, lưu trữ dữ liệu lịch sử và cổng thông minh (theo proface.com). Kiểm tra nhu cầu của bạn dựa trên năm chức năng này trước khi so sánh các thương hiệu.


2. Năm khía cạnh so sánh

2.1 Kích thước và độ phân giải màn hình

Logic kích thước (kinh nghiệm phổ biến trong ngành):

  • 4.3"–5.7": máy đơn nhỏ, không gian cửa hạn chế, mật độ thông tin thấp;
  • 7"–10.1": dòng chính, bao phủ ~90% giám sát máy đơn;
  • 12"–15.6": các phần quy trình đa dạng, nhiều trang tham số, biểu đồ xu hướng cạnh nhau.

Độ phân giải xác định "độ rõ nét và số lượng." Ở cùng kích thước, 1024×600 (ví dụ: Weintek cMT3072, MT8071iP) hiển thị rõ ràng hơn 800×480. Pro-face GP4000 phân cấp theo kích thước: 5.7" QVGA (320×240), 7.5" VGA (640×480), 10.4" VGA, 12.1" SVGA (theo trang dòng sản phẩm chính thức của proface.com).


2.2 Giao thức truyền thông

Đây là cạm bẫy phổ biến nhất. Các điểm chính:

  • Kiểm tra thương hiệu bộ điều khiển của bạn trước, sau đó chọn HMI — các combo cùng thương hiệu thường có giao thức tối ưu gốc (ví dụ: hỗ trợ PROFINET gốc của Siemens KTP; KTP700 Basic PN được xác nhận có giao diện PROFINET theo cửa hàng chính thức của Siemens);
  • Dây chuyền hỗn hợp thương hiệu cần phạm vi giao thức rộng: Weintek chính thức tuyên bố hơn 400 giao thức truyền thông PLC ; Pro-face nổi tiếng với khả năng kết nối với hầu hết các thương hiệu PLC phổ biến;
  • MPI qua RS-485: COM2/COM3 RS-485 của Weintek cMT3072 hỗ trợ MPI 187.500 bps; COM2 của Pro-face GP4000 cũng hỗ trợ MPI 187.500 bps — một yêu cầu bắt buộc khi nâng cấp các dây chuyền Siemens cũ;
  • CANopen/CAN/J1939: cần thiết cho máy móc di động; Weintek cMT3072 hỗ trợ nó;
  • Hầu hết các thương hiệu đều hỗ trợ Modbus RTU/TCP làm cơ sở; MCGS cũng được xác nhận hỗ trợ Modbus cùng với các giao thức Siemens/Mitsubishi.


2.3 Khả năng sử dụng phần mềm


Thương hiệu Phần mềm Ghi chú
WEINVIEW EasyBuilder Pro Các tính năng chính thức: thư viện đồ họa tích hợp (bao gồm đồ họa vector), macro, đồng bộ hóa nhật ký dữ liệu/sự kiện/hoạt động với cơ sở dữ liệu bên ngoài, đa phương tiện (camera IP/USB, video HD), chế độ bảo mật nâng cao RFID/vân tay, Chế độ hiển thị nhanh
Weintek từ xa EasyAccess 2.0 Giải pháp từ xa trên đám mây được xác nhận chính thức, với Weincloud Dashboard cho bảng điều khiển đám mây; bảo trì từ xa không cần đường truyền thuê bao;
Kinco DTools / DToolsPro DToolsPro thế hệ tiếp theo (ví dụ: các bản phát hành V1.8.10 / V1.9) được xác nhận trên kinco.cn; dòng G2/GL2 ghép nối với DToolsPro, GT2 với DTools
Siemens WinCC Basic (TIA Portal) Tích hợp với kỹ thuật PLC Siemens; hệ sinh thái TIA Portal là giá trị cốt lõi của nó
Pro-face GP-Pro EX Được xác nhận trên proface.com; cộng với Pro-Server EX, GP-Viewer EX để giám sát thiết bị đa thương hiệu
MCGS MCGS embedded / McgsPro McgsPro thế hệ mới được xác nhận trên mcgs.com.cn; phiên bản embedded là tiêu chuẩn công nghiệp cho các đơn vị TPC

Kinh nghiệm phổ biến trong ngành: việc mua và đường cong học phần mềm khác nhau rất nhiều — EasyBuilder Pro, DToolsPro và GP-Pro EX dễ dàng có được và học hơn TIA Portal của Siemens (có giấy phép, đường cong dốc hơn). Nhưng trong một dây chuyền Siemens đầy đủ, hiệu quả tích hợp của TIA Portal rất khó thay thế bằng các công cụ độc lập.


2.4 Xếp hạng bảo vệ công nghiệp

  • Xếp hạng IP = bảo vệ chống bụi/nước: IP65 (chống bụi hoàn toàn + tia nước áp suất thấp) là tiêu chuẩn phổ biến cho bảng điều khiển cảm ứng công nghiệp;
  • Dữ liệu chính thức đã xác minh: Bảng điều khiển phía trước của Weintek MT8071iP/MT8102iP là NEMA4/IP65; Bảng điều khiển phía trước của Pro-face GP-4501T là IP65f / NEMA TYPE 4X/13 ; Dòng MCGS TPC7032Kw được mô tả là IP65 (theo tài liệu kênh trang, xác minh với hướng dẫn chính thức);
  • Bảng điều khiển so với toàn bộ thiết bị: đối với hầu hết các HMI, xếp hạng IP chỉ bao phủ bảng điều khiển phía trước — lỗ khoét lắp và phía sau vẫn là môi trường tủ IP20 (thực hành phổ biến trong ngành);
  • Môi trường bụi, ẩm hoặc dung dịch cắt: ưu tiên bảo vệ cao cộng với các mẫu có lớp phủ (ví dụ: các tùy chọn có lớp phủ của Pro-face).


3. Phân tích từng thương hiệu

3.1 WEINVIEW / Weintek

  • Định vị: tầm trung đến cao cấp; một trong những nhà sản xuất HMI hàng đầu thế giới (mô tả tự thân chính thức: "Nhà sản xuất HMI hàng đầu"); thành lập năm 2004 tại Thâm Quyến;
  • Dòng sản phẩm: cMT (cao cấp, khả năng từ xa/IIoT tích hợp), eMT (tầm trung), MT (dòng sản phẩm cổ điển bán chạy: MT8071iP / MT8102iP / MT8072iE);
  • Thông số kỹ thuật đại diện : MT8071iP — TFT 7", 800×480, 450 cd/m², độ tương phản 500:1, màu 16.7M, cảm ứng điện trở 4 dây, Ethernet 10/100, COM1 RS-232 4W + COM2 RS-485 2W/4W, 24 VDC; MT8102iP — 10.1" 1024×600, 350 cd/m², 1000:1;
  • Khả năng từ xa: cMT3072 đi kèm với giấy phép EasyAccess 2.0 tích hợp sẵn (theo trang thông số nhà phân phối) — giám sát từ xa là một điểm khác biệt;
  • Tốt nhất cho: dây chuyền PLC hỗn hợp thương hiệu, nhu cầu bảo trì từ xa, nhà sản xuất máy móc muốn cân bằng tính năng/giá cả.


3.2 Kinco

  • Định vị: thương hiệu tự động hóa Trung Quốc lâu đời bao gồm HMI/servo/PLC (dẫn đầu về điều khiển chuyển động và HMI cho robot và thiết bị thông minh);
  • Dòng sản phẩm: FUTURE (F2 cao cấp, 7"–15.6"), GREEN (G2 7"–15", GT2, GH nâng cao, G1 tiêu chuẩn, GL2/GL tiết kiệm), MASS (M2/MT), cộng với các biến thể cầm tay, điện dung, chống nước (theo trung tâm sản phẩm chính thức của kincoautomation.com);
  • Phần mềm: DToolsPro (thế hệ tiếp theo) và DTools (đã xác nhận trên kinco.cn);
  • Tốt nhất cho: khách hàng nhạy cảm về ngân sách, những người đã có trong hệ sinh thái PLC/servo của Kinco và nguồn cung cấp theo dòng sản phẩm.


3.3 Siemens SIMATIC HMI (Bảng điều khiển KTP Basic)

  • Định vị: HMI chính thức của hệ sinh thái Siemens, tích hợp sâu với PLC S7 và TIA Portal;
  • Dòng sản phẩm: KTP Basic (KTP400 4.3" / KTP700 7" / KTP900 9" / KTP1200 12" — kích thước phổ biến trong ngành, xác minh với bảng dữ liệu chính thức trước khi xuất bản);
  • Dữ liệu chính thức đã xác minh: KTP700 Basic PN (mã đặt hàng 6AV2123-2GB03-0AX0) — TFT 7", 65.536 màu, giao diện PROFINET (theo cửa hàng chính thức mall.siemens.com.cn); độ phân giải 800×480 và IP65 là thông số phổ biến trong ngành (cần xác minh với bảng dữ liệu chính thức);
  • Phần mềm: được cấu hình với WinCC Basic (thành phần TIA Portal) (theo mô tả cửa hàng chính thức);
  • Tốt nhất cho: dây chuyền hoàn toàn Siemens, các nhóm muốn kỹ thuật PLC/HMI hợp nhất, các nhóm có kỹ năng TIA Portal.


3.4 Pro-face (Tập đoàn Schneider Electric)

  • Định vị: cao cấp; nổi tiếng với khả năng kết nối với hầu hết các thương hiệu thiết bị phổ biến và độ tin cậy (theo trang HMI Centric của proface.com: một nhà sản xuất nổi tiếng từ những năm 1980 và là người phát minh ra HMI đồ họa có thể lập trình đầu tiên);
  • Dòng sản phẩm: GP4000 (GP4100 nhỏ gọn 4.3", GP-4301T 5.7" QVGA, GP-4401T 7.5" VGA, GP-4501T 10.4" VGA, GP-4621T 12.1" SVGA — theo trang dòng sản phẩm chính thức của proface.com);
  • Dữ liệu chính thức đã xác minh: GP-4501T (PFXGP4501TAD) — 65.536 màu, FLASH 32 MB, SRAM 320 KB, Ethernet + hai cổng nối tiếp + hai cổng USB, bảng điều khiển phía trước IP65f/NEMA TYPE 4X/13 (theo trang thông số chính thức); COM2 hỗ trợ MPI 187.500 bps;
  • Quan trọng: các loại cơ bản của GP4000 (ví dụ: GP-4501TW / GP-4401WW, v.v.) đã ngừng sản xuất kể từ ngày 30-06-2025 (theo trang chính thức của proface.com) — chỉ định các loại GP-4x01T tiêu chuẩn hoặc dòng sản phẩm kế nhiệm cho các dự án mới;
  • Tốt nhất cho: sàn nhà máy hỗn hợp thương hiệu, các ứng dụng đòi hỏi độ tin cậy cao và bảo vệ cao.



3.5 MCGS (Bổ sung ngân sách)

  • Định vị: HMI kinh tế Trung Quốc, lựa chọn phổ biến cho các dự án nhạy cảm về chi phí;
  • Các mẫu đại diện: TPC7032Kw (TFT 7", 800×480, 262k màu, 24 V ±20% VDC, bộ nhớ người dùng 128 MB — ; TPC1062K (10.2"); TPC7032Kt;
  • Phần mềm: Phần mềm cấu hình nhúng MCGS; McgsPro thế hệ mới;
  • Tốt nhất cho: máy đơn ưu tiên chi phí, tính năng tiêu chuẩn.


4. Bảng so sánh song song (Tháng 8 năm 2026)

Khía cạnh WEINVIEW/Weintek Kinco Siemens KTP Pro-face GP4000 MCGS
Mẫu đại diện cMT3072 / MT8071iP GL2070HE / M2070H KTP700 Basic PN GP-4501T / GP-4401T TPC7032Kw
Phạm vi kích thước 4.3"–15.6" 4.3"–15" 4.3"–12" 4.3"–12.1" 7"–10.2"
Độ phân giải đại diện 7" 1024×600 (cMT3072) Tham khảo hướng dẫn chính thức 7" 800×480 (phổ biến trong ngành) 10.4" VGA 640×480 7" 800×480
Xếp hạng bảo vệ NEMA4/IP65 (chính thức) Tham khảo hướng dẫn chính thức IP65 (phổ biến trong ngành) IP65f / NEMA 4X/13 (chính thức) IP65 (tài liệu kênh)
Phần mềm kỹ thuật EasyBuilder Pro DToolsPro / DTools WinCC Basic (TIA) GP-Pro EX MCGS embedded / McgsPro
Khả năng từ xa EasyAccess 2.0 (mạnh) WiFi/4G trên các mẫu chọn lọc — Có sẵn (qua GP-Viewer, v.v.) Hạn chế
Phạm vi giao thức Hơn 400 giao thức PLC (chính thức) Các giao thức phổ biến PROFINET / Siemens gốc Hầu hết các thương hiệu phổ biến Modbus + PLC phổ biến
Định vị giá Tầm trung Tầm trung Cao cấp Cao cấp Kinh tế
Phù hợp nhất Hỗn hợp thương hiệu + từ xa Hệ sinh thái nội địa / ngân sách Dây chuyền hoàn toàn Siemens Hỗn hợp thương hiệu + độ tin cậy cao Ưu tiên chi phí


5. Danh sách kiểm tra lựa chọn tại hiện trường và những cạm bẫy

Những điều sau đây là những bài học chung từ nhiều năm kinh nghiệm dự án, không phải là kết luận thống kê.

Danh sách kiểm tra lựa chọn (đánh dấu vào mỗi mục):

  1. Liệt kê bộ điều khiển của bạn: thương hiệu và mẫu PLC/VFD/servo nào có sẵn tại chỗ? Xác minh HMI hỗ trợ từng giao thức gốc — đây là ưu tiên số 1;
  2. Cố định kích thước và độ phân giải: chọn kích thước theo mật độ thông tin; ưu tiên độ phân giải cao hơn ở cùng kích thước (1024×600 so với 800×480);
  3. Tính toán nhu cầu từ xa: cần giám sát/bảo trì từ xa không? Chọn mẫu có khả năng từ xa tích hợp sẵn (ví dụ: EasyAccess 2.0) — đừng thêm cổng chuyển đổi sau này;
  4. Kiểm tra bảo vệ và môi trường: môi trường bụi/ẩm/dung dịch cắt cần ít nhất bảng điều khiển phía trước IP65; xem xét các mẫu có lớp phủ cho môi trường đặc biệt;
  5. Lập ngân sách cho giấy phép phần mềm: Siemens TIA Portal yêu cầu giấy phép và có đường cong học dốc; EasyBuilder Pro, DToolsPro, GP-Pro EX dễ dàng có được hơn — bao gồm thời gian đào tạo kỹ sư vào tổng chi phí;
  6. Xác nhận tính sẵn có và rủi ro EOL: ưu tiên các dòng sản phẩm hiện tại (ví dụ: các loại cơ bản của Pro-face đã ngừng sản xuất — không chỉ định các mẫu cũ).



Những cạm bẫy phổ biến:

  • Cạm bẫy 1: Chỉ mua dựa trên giá, sau đó gặp phải lỗi không khớp giao thức. Trong một dự án đóng gói (ví dụ dự án đơn lẻ, không phải kết luận thống kê), một khách hàng đã mua một HMI chuyên dụng để tiết kiệm tiền; giao thức VFD không tương thích và cần một cổng chuyển đổi trị giá hơn 400 đô la — tổng chi phí cuối cùng lại cao hơn;
  • Cạm bẫy 2: Bỏ qua độ phân giải. Một bảng điều khiển 7 inch 800×480 có thể quá chật chội đối với các màn hình đa tham số — hãy chọn 10.1" hoặc độ phân giải cao hơn cho các trang dày đặc thông tin;
  • Cạm bẫy 3: Đọc "IP65" là "thiết bị chống nước." Hầu hết các HMI chỉ có IP65 ở bảng điều khiển phía trước; lỗ khoét lắp, phía sau và các đầu nối vẫn là môi trường tủ IP20. Hư hỏng do nước thường xâm nhập từ bề mặt lắp đặt;
  • Cạm bẫy 4: Quên hỗ trợ MPI khi nâng cấp các hệ thống cũ. Khi kết nối Siemens S7-300 cũ qua MPI, hãy xác nhận cổng nối tiếp của HMI hỗ trợ MPI 187.500 bps (cả Weintek cMT3072 và Pro-face GP4000 đều làm được);
  • Cạm bẫy 5: Bỏ qua giấy phép phần mềm khỏi báo giá. Trong các giải pháp Siemens, giấy phép TIA Portal và đào tạo là tiền thật — hãy bao gồm chúng khi so sánh báo giá.


6. Liên kết sản phẩm: Nguồn cung HMI

Fradwell phân phối các thương hiệu HMI sau đây với hỗ trợ vận chuyển và lựa chọn trên toàn thế giới:


7. Kết luận

Việc lựa chọn HMI là sự đánh đổi giữa năm yếu tố: khả năng tương thích giao thức × màn hình/độ phân giải × hệ sinh thái phần mềm × bảo vệ × ngân sách. Chọn KTP cho dây chuyền hoàn toàn Siemens; WEINVIEW/Weintek cho các thương hiệu hỗn hợp cộng với truy cập từ xa; Kinco hoặc MCGS cho hệ sinh thái nội địa và ngân sách eo hẹp; Pro-face cho các nhà máy hỗn hợp thương hiệu cần độ tin cậy và bảo vệ cao."Liệt kê bộ điều khiển của bạn trước khi nói về giá" — khả năng tương thích giao thức luôn là ưu tiên số 1.


Câu hỏi thường gặp

Q1: Thông số quan trọng nhất trong việc lựa chọn HMI là gì? Khả năng tương thích giao thức truyền thông. Xác minh HMI hỗ trợ gốc tất cả các giao thức của bộ điều khiển tại chỗ của bạn (PLC/VFD/servo) trước khi so sánh kích thước màn hình, độ phân giải, bảo vệ và giá cả. Cổng chuyển đổi cho giao thức không tương thích sẽ tốn kém và làm tăng điểm lỗi.

Q2: Thương hiệu nào là tốt nhất — WEINVIEW, Kinco, Siemens hay Pro-face? Không có thương hiệu nào tốt nhất tuyệt đối; sự phù hợp mới quan trọng. Dây chuyền hoàn toàn Siemens → Siemens KTP (tích hợp hệ sinh thái); thương hiệu hỗn hợp + bảo trì từ xa → WEINVIEW (hơn 400 giao thức, EasyAccess 2.0); nhạy cảm về ngân sách → Kinco/MCGS; nhà máy hỗn hợp thương hiệu cần độ tin cậy/bảo vệ cao → Pro-face.

Q3: IP65 có nghĩa là HMI có thể ngâm trong nước không? Không. IP65 có nghĩa là chống bụi hoàn toàn (6) và được bảo vệ chống tia nước áp suất thấp (5). Đối với hầu hết các HMI, xếp hạng này chỉ áp dụng cho bảng điều khiển phía trước; lỗ khoét lắp, phía sau và các đầu nối vẫn cần bảo vệ môi trường tủ. Có các mẫu có lớp phủ hoặc xếp hạng cao hơn cho các điều kiện khắc nghiệt hơn.

Q4: Bảng điều khiển Siemens KTP có chỉ dùng được với PLC Siemens không? Không chỉ vậy, nhưng đó là điểm mạnh của chúng. Bảng điều khiển KTP có giao diện PROFINET và tối ưu gốc trong hệ sinh thái Siemens; chúng cũng hỗ trợ một số giao thức của bên thứ ba, nhưng giá trị tích hợp sâu thể hiện rõ nhất trên các dây chuyền hoàn toàn Siemens.

Q5: Tôi cần giám sát từ xa cho HMI của mình. Tôi nên chọn gì? Ưu tiên các mẫu có khả năng từ xa tích hợp sẵn, chẳng hạn như dòng Weintek cMT với EasyAccess 2.0 (giám sát/bảo trì từ xa) cộng với Weincloud Dashboard; nếu không, bạn sẽ cần một cổng từ xa bên ngoài, làm tăng chi phí và độ phức tạp.

Q6: Các loại cơ bản của Pro-face GP4000 có bị ngừng sản xuất không? Có. Theo trang chính thức của proface.com, các loại cơ bản của GP4000 (ví dụ: GP-4501TW / GP-4401WW / GP-4301TW / GP-4201TW) đã ngừng sản xuất vào ngày 30-06-2025 — chỉ định các loại GP-4x01T tiêu chuẩn hoặc dòng sản phẩm kế nhiệm cho các dự án mới.

Q7: Sự khác biệt giữa màn hình 7" 800×480 và 1024×600 lớn đến mức nào? Đáng chú ý. 1024×600 có số pixel ngang nhiều hơn ~28%, cho phép hiển thị biểu đồ xu hướng cạnh nhau và nhiều tham số hơn mỗi trang. Đối với các màn hình có mật độ thông tin cao, hãy chọn độ phân giải cao hơn.



Chúc bạn mua sắm thuận lợi!
Bởi: Shanghai Fradwell Industrial Automation Co., Ltd
— Cố vấn Nguồn cung cấp Tự động hóa Trung Quốc của bạn

Shanghai Fradwell Industrial Automation Co., Ltd là nhà cung cấp hàng đầu thế giới về các giải pháp tự động hóa công nghiệp hiệu suất cao, chuyên kết nối người mua toàn cầu với các giải pháp tự động hóa chất lượng cao của Trung Quốc.

Danh mục sản phẩm:
PLC & Bộ điều khiển

Siemens, Mitsubishi, Omron, Schneider, Delta, Xinje, Inovance và các thương hiệu Trung Quốc khác

HMI & Màn hình cảm ứng

WEINVIEW, Kinco, MCGS, máy tính bảng công nghiệp

Ổ đĩa & Động cơ

Biến tần, ổ đĩa servo, hệ thống bước, động cơ giảm tốc

Cảm biến & Công tắc

Cảm biến quang điện, cảm biến tiệm cận, cảm biến áp suất, cảm biến nhiệt độ, công tắc hành trình

Nguồn điện & Rơ le

Nguồn điện chuyển mạch, rơ le trạng thái rắn, công tắc tơ, bộ ngắt mạch

Linh kiện khí nén

Xi lanh, van điện từ, bộ xử lý khí

Dịch vụ cốt lõi:
  • Tích hợp đa thương hiệu: Một đơn hàng, một lô hàng, không rắc rối.
  • Tư vấn kỹ thuật: Tư vấn trước bán hàng bởi các kỹ sư tự động hóa giàu kinh nghiệm.
  • Đảm bảo tính xác thực: Kiểm soát chất lượng nghiêm ngặt và thời gian giao hàng đáng tin cậy (3-7 ngày).
Liên hệ với chúng tôi

Trang web: https://www.industrial-automationcontrol.com/

Email: cnsales@fradwell.com

WhatsApp/WeChat: +8617717562982

Gửi cho chúng tôi BOM (Danh sách vật liệu) của bạn – chúng tôi sẽ trả lời với báo giá cạnh tranh trong vòng 24 giờ! Đội ngũ kỹ thuật của chúng tôi sẵn sàng hỗ trợ. Hãy liên hệ với chúng tôi ngay hôm nay để được tư vấn miễn phí!